Brand case study · Baby at parenting retail · Singapore

Nakatipid ang Mothercare ng 25+ oras kada linggo habang nananatiling on-brand ang bawat campaign

Pinagsama ng SOMIN ang competitor ad intelligence at behavioural database ng GWI para iangkop sa Singapore ang mensahe ng global HQ, kung saan nawawalan ng engagement ang mga brand na hindi nagsagawa ng lokalisasyon. Tumigil sa paghula ang team ng Mothercare Singapore at tinarget ang mga tensyon, persona at channel na gumagalaw sa mga magulang na Singaporean.

Isang brand case study ng SOMIN · Singapore · Baby at parenting retail · Pinapagana ng behavioural data ng GWI

80%
Mas kaunting oras sa audience research at idea development
3×
Mas pinong audience segmentation
74%
Matitipid kumpara sa tradisyonal na execution
Results slide ng Mothercare: 80% na mas kaunting oras sa audience research at idea development, 3x na mas pinong audience segmentation at 74% na matitipid kumpara sa tradisyonal na execution.
80% na mas kaunting oras sa research, 74% na matitipid

Mothercare Singapore, isang pandaigdigang baby brand sa ika-40 taon nito

Ang negosyo ng Mothercare sa Singapore, sa ika-40 taon nito, ay nagpapatakbo ng always-on na paid social sa Facebook, Instagram at TikTok, na pinananatiling on-brand ang bawat campaign sa mensahe ng global HQ.

Direksyon mula sa HQ, pero mahigit 4,000 ad sa isang taon ang manu-manong sinusubaybayan

May direksyon ang team mula sa global brand pero walang sistematikong pagbasa sa lokal na merkado.

  • ✓ Mahigit 4,000 category ad sa isang taon ang manu-manong sinusubaybayan.
  • ✓ Always-on na mga campaign sa tatlong platform nang sabay-sabay.
  • ✓ Mga oras na nawawala kada linggo sa manu-manong research na hula pa rin ang kinahahantungan.
  • ✓ Walang paraan para malaman kung aling content ang tatatak sa mga magulang na Singaporean.

Dalawang hakbang: competitor ad intelligence at mga persona na pinapagana ng GWI

Ipinapaliwanag ng demographics kung sino ang bumibili; ipinapaliwanag ng psychographics kung bakit. Nagtayo ang SOMIN sa psychographics at content preference.

01

Competitor Ad Intelligence

Kung paano nakukuha ng mga kakumpitensya ang audience sa bawat ad platform sa kategorya.

02

Mga Persona na Pinapagana ng GWI

Nagiging mga content idea ang mga persona batay sa GWI data tungkol sa lokal na interes, gawi at online behaviour.

Ang sinabi ng kategorya sa Mothercare tungkol sa mga magulang na Singaporean

Inihambing ng SOMONITOR ang Mothercare sa Baby Kingdom, Babyland, Motherswork, Cotton On Kids, Mummy’s Market, First Few Years, Hatchery Cribs, Kiddy Palace, Pramfox at Pupsik. Sa limang paulit-ulit na tema, dalawa (ligtas at komportableng espasyo para sa mga sanggol; alalahanin sa pag-aalaga ng sanggol) ang mas mababa ang volume; tatlo ang may sapat na signal para i-rank ayon sa post-to-engagement ratio.

Pinakamataas na yield kada post

Pagharap sa mga Hamon ng Pagiging Magulang

500
Kabuuang media
19,302
Kabuuang engagement

~39 engagement kada post: tulog, pagpapakain, pagdududa sa sarili at pagkapagod.

Mataas na volume, malakas na yield

Abot-kaya at De-kalidad na mga Produktong Pambata

1,120
Kabuuang media
25,505
Kabuuang engagement

~23 engagement kada post: mga magulang na naghahanap ng deal, diskwento at mapagkakatiwalaang kalidad.

Mas mababang yield, totoong intensyon

Pagdiriwang ng mga Sandali at Okasyon ng Pamilya

136
Kabuuang media
978
Kabuuang engagement

~7 engagement kada post: abot-kaya at makabuluhang pagreregalo, bihira sa kategorya.

Ipinapakita ng GWI data na mas pinagkakatiwalaan ng mga ina sa Singapore ang kapwa kaysa sa broadcast

Mas umaasa sa tiwala at pagpapatunay ng community ang mga ina sa Singapore kaysa sa karaniwang Singaporean: mas matimbang ang opinyon ng kapwa, mga review at pagtangkilik ng eksperto kaysa sa mga anunsyo ng brand. Ang mga channel na pinakamalayo sa itaas ng pambansang baseline ay ang endorsement ng celebrity o influencer (index 147.3) at mga rekomendasyon o komento sa social media (index 131.0).

Mga brand trait na over-index ang mga ina sa Singapore

Index kumpara sa average ng Singapore (100); GWI data sa pamamagitan ng SOMONITOR.

Brand traitIndex kumpara sa average ng Singapore
Pangkabataan134.6
Nakakatawa123.4
Matapang119.8
Trendy / cool119.4
Eksklusibo118.0
Tradisyonal107.9
Makabago92.9
Tunay91.1
Matalino89.2
Maaasahan86.9

Tone brief: masaya, matapang, moderno, stylish, medyo pilya, kasama ang mga batang creator na madaling makaugnay, hindi mga awtoridad, para maramdaman ng mga ina na sila muna ang kanilang sarili bago maging tagapag-alaga.

Kung paano nahahati ang merkado sa mga parenting persona
PersonaSharePopulasyon
Parenting-Focused Workers53.9%1,306,279
Parental Investors22.6%634,989
Thrifty Parents20.6%553,025
Traditional Parents10.2%356,117
Career-Focused Parents7.1%177,889
Young Parents4.6%42,203

Mga tantiya ng GWI sa populasyon ayon sa persona segment, sa pamamagitan ng SOMONITOR.

Para sa pinakamalaking segment, ang Parenting-Focused Workers (53.9%), ginawang ready-to-run na mga ad ang data:

  • ✓ Isang ad ng Ingenuity Tummy-to-Toes 6-in-1 Activity Gym na nakabatay sa totoong pagtutol, “karamihan sa mga bagong nanay ay nao-overwhelm sa baby gear na nagkakalat sa kanilang bahay”, hindi sa spec sheet.
  • ✓ Isang ad ng CYBEX Gazelle S stroller tungkol sa logistics ng nanay: 55 lbs na storage, isang-kamay na pagtiklop at conversion mula single patungong double.

Nabawi ng Mothercare ang 25+ oras kada linggo mula sa manu-manong research

Ang oras na iyon, na dating nawawala sa hulang HQ-to-local, ay napunta sa pagpapatakbo ng mga campaign na sinusuportahan ng data.

Kung wala ang SOMIN, hindi magiging kasing-komprehensibo ang segmentation ng mga pangangailangan ng mga nagdadalang-taong ina, ang mga engagement pattern at ang persona profiling.

— Ms. Xueting Lin, Head of Marketing ng Mothercare

Oras sa Research at Ideation
80%
Mas kaunting oras sa audience research at idea development
Audience Segmentation
3×
Mas pinong segmentation ng mga pangangailangan at persona ng mga nagdadalang-taong ina
Gastos sa Execution
74%
Matitipid kumpara sa tradisyonal na campaign execution
Nabawing Oras ng Team
25+ Oras/Linggo
Nababawi kada linggo mula sa manu-manong research at paghula

Ang pinatutunayan ng Mothercare tungkol sa lokalisasyon ng isang global brand

01

Hindi lokal na estratehiya ang global na direksyon: kung walang lokal na pagbasa ng data, hinuhulaan ng team kung ano ang tatama. Pinalitan ng SOMIN ang paghula.

02

Mas matimbang ang tiwala kaysa broadcast. Mas over-index ang mga ina sa Singapore sa rekomendasyon ng kapwa, social endorsement at tiwala sa influencer kaysa sa tradisyonal na ad.

03

Ang data na nakakatipid ng oras sa research ang bumubuo rin ng creative, dito ay ready-to-run na mga ad para sa pinakamalaking segment.

Mga madalas itanong sa Mothercare Singapore case study

Anong hamon ang kinaharap ng Mothercare Singapore bago ang SOMIN?
Mahigit 4,000 ad sa isang taon ang manu-manong sinubaybayan, ilang oras ng manu-manong research kada linggo at, sa kabila ng malinaw na direksyon ng HQ, paghula kung ano ang tatalab sa mga magulang na Singaporean.
Paano pinagsasama ng SOMIN ang competitor data at behavioural data ng GWI?
Binabasa ng SOMONITOR kung paano nakukuha ng mga kakumpitensya ang atensyon, saka bumubuo ng mga persona mula sa GWI data tungkol sa lokal na interes, gawi at online behaviour: psychographics, hindi lang demographics.
Anong mga resulta ang nakita ng Mothercare?
80% na mas kaunting oras sa audience research at idea development, 3x na mas pinong segmentation, 74% na matitipid kumpara sa tradisyonal na execution at 25+ oras kada linggo na nabawi.
Ano ang natuklasan ng SOMONITOR tungkol sa parenting market ng Singapore?
Pinakamaraming engagement kada post ang content tungkol sa mga hamon ng pagiging magulang, kasunod ang abot-kaya at de-kalidad na mga produkto. Over-index ang mga ina sa Singapore sa rekomendasyon ng kapwa, social endorsement at tiwala sa influencer.
Karaniwan ba ito sa mga brand client ng SOMIN?
Akma ito sa mas malawak na pattern: sa mga brand client ng SOMIN, karaniwang 13x na mas mabilis ang analysis kaysa sa manual na research, bagaman nag-iiba ang resulta ayon sa brand at merkado.
Tungkol sa SOMIN

Ang SOMIN, isang deep-tech platform na nakabase sa Singapore, ay ginagawang market-ready na creative idea ang real-time na competitor at audience intelligence, kadalasang 13× mas mabilis kaysa sa manual na research. Kabilang sa mga kliyente ang P&G, Audi, Ferrari, Gojek, Abbott, Citi, KFC, Nestlé at McDonald’s sa 11+ merkado; kabilang sa mga agency partner ang Dentsu, OMG, GroupM, Havas at Publicis.

Binuo ng mga beteranong marketer at isang AI professor: peer-reviewed ang mga pamamaraan sa likod ng pag-aaral na ito sa AAAI, ACM Multimedia, SIGIR, WSDM at sa ACM TOIS. Tingnan ang pananaliksik at mga talk.

Gartner Cool Vendor · Marketing AI
Singapore GenAI Sandbox · IMDA / Enterprise SG
Itinampok ng Google Cloud

Kunin ang buong case study ng Mothercare Singapore

Idinaragdag ng PDF ang buong competitive read, ang GWI persona at brand-discovery data, at ang mga ad concept.

Libreng PDF · Walang spam · 15 segundo lang

Natuklasan mo ang sikretong button! Bilang gantimpala sa iyong kuryosidad, magamit nang libre ang SOMIN sa loob ng 14 araw. I-click lang at ilagay ang iyong mga detalye sa form sa ibaba.